A | B | C | D | E | F | G | H | I | J | K | L | M | N | O | P | Q | R | S | T | U | V | W | X | Y | Z | |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | ||||||||||||||||||||||||||
2 | สรุปข้อมูลการพัฒนาอาจารย์ผู้สอนรายวิชาศึกษาทั่วไป ประจำปีการศึกษา 2560 | |||||||||||||||||||||||||
3 | สรุปข้อมูล | 1. จำนวนอาจารย์ผู้สอน | 186 | คน | ||||||||||||||||||||||
4 | 2. จำนวนอาจารย์ผู้สอนที่ได้รับการพัฒนา | 76 | คน | (คิดเป็นร้อยละ | 40.86 | ) | ||||||||||||||||||||
5 | ||||||||||||||||||||||||||
6 | ลำดับ | ชื่อ - นามสกุล | คณะ/หน่วยงาน | สรุปข้อมูลภาพรวม | ชื่อกิจกรรม | โครงการประชุมวิชาการ การศึกษาทั่วไป (ระดับภูมิภาค) "Intelligence for Learning in Digital Age" | สัมมนา เรื่อง ชุมชนต้นแบบกับการเรียนรู้วัฒนธรรม และเรียนรู้ภูมิปัญญาท้องถิ่น | การอบรม เรื่อง การออกแบบเกมเพื่อการเรียนรู้ในรายวิชาศึกษาทั่วไป | สัมมนา เรื่อง การจัดการเรียนการสอนรายวิชาศึกษาทั่วไป โดยใช้ชุมชนเป็นฐานในการเรียนรู้ | อบรม การออกข้อสอบรายวิชาศกึษาทั่วไป | พัฒนาศักยภาพผู้สอนทางด้านทักษะของคนยุคดิจิตอล (Digital Age Skills) และทักษะด้านนวัตกรรม | หมายเหตุ | ||||||||||||||
7 | รายการ | จำนวน | คิดเป็น ร้อยละ | |||||||||||||||||||||||
8 | เข้าร่วม | 76 | 40.86 | วันจัดกิจกรรม | 1 ธค 60 | 5-6 พค 61 | 7-8 มิย 61 | 14 -15 มิย 61 | 5-6 กค 61 | 23 กค 61 | ||||||||||||||||
9 | ไม่เข้ารวม | 110 | 59.14 | ภาคการศึกษา | ต้น 60 | ปลาย 60 | ปลาย 60 | ปลาย 60 | ปลาย 60 | ปลาย 60 | ||||||||||||||||
10 | รวม | 186.00 | 100.00 | จำนวนผู้เข้า | 69 | 5 | 26 | 15 | 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | ||||||||||||
11 | กิจกรรมที่ | 1 | 2 | 3 | 4 | 5 | 6 | 7 | 8 | 9 | 10 | |||||||||||||||
12 | 1 | รองศาสตราจารย์ฉลอง วชิราภากร | คณะเกษตรศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
13 | 2 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์กิริยา สังข์ทองวิเศษ | คณะเกษตรศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
14 | 3 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ภาวดี ภักดี | คณะเกษตรศาสตร์ | 5 | เข้าร่วม | / | / | / | / | / | ||||||||||||||||
15 | 4 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์สจี กัณหาเรียง | คณะเกษตรศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
16 | 5 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์อรุณีพงศ์ ศรีสถาพร | คณะเกษตรศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
17 | 6 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ปิยะฉัตร พัชรานุฉัตร | คณะทันตแพทยศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
18 | 7 | รองศาสตราจารย์จุฬารัตน์ ปริยชาติกุล | คณะเทคนิคการแพทย์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
19 | 8 | รองศาสตราจารย์ทวีศักดิ์ จรรยาเจริญ | คณะเทคนิคการแพทย์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
20 | 9 | รองศาสตราจารย์อรวรรณ บุราณรักษ์ | คณะเทคนิคการแพทย์ | 3 | เข้าร่วม | / | / | / | ||||||||||||||||||
21 | 10 | รองศาสตราจารย์อำพร ไตรภัทร | คณะเทคนิคการแพทย์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
22 | 11 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์พิศมัย มะลิลา | คณะเทคนิคการแพทย์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
23 | 12 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ไมตรี ปะการะสังข์ | คณะเทคนิคการแพทย์ | 2 | เข้าร่วม | / | / | |||||||||||||||||||
24 | 13 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์พลฤทธิ์ จุลมนต์ | คณะเทคโนโลยี | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
25 | 14 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์อารยา เชาว์เรืองฤทธิ์ | คณะเทคโนโลยี | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
26 | 15 | รองศาสตราจารย์มณีรัตน์ ภัทรจินดา | คณะพยาบาลศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
27 | 16 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์จิตภินันท์ ศรีจักรโคตร | คณะพยาบาลศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
28 | 17 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์พรทิพย์ บุญพวง | คณะพยาบาลศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
29 | 18 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ดรุณ โกฏิมนัสวนิชย์ | คณะแพทยศาสตร์ | 2 | เข้าร่วม | / | / | |||||||||||||||||||
30 | 19 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์พรหมพิศิษฐ์ โจทย์กิ่ง | คณะแพทยศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
31 | 20 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์สุภาพร มัชฌิมะปุระ | คณะแพทยศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
32 | 21 | นายเลียงชัย จตุรัส | คณะแพทยศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
33 | 22 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์สุชาดา ภัยหลีกลี้ | คณะแพทยศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
34 | 23 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์วริสรา ลุวีระ | คณะแพทยศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
35 | 24 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ปิยธิดา คูหิรัญญรัตน์ | คณะแพทยศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
36 | 25 | รองศาสตราจารย์กรรนิการ์ ฉัตรสันติประภา | คณะเภสัชศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
37 | 26 | รองศาสตราจารย์เจนจิรา เรืองชยจตุพร | คณะเภสัชศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
38 | 27 | รองศาสตราจารย์ธีระ ฤทธิรอด | คณะเภสัชศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
39 | 28 | รองศาสตราจารย์ยุพาพร ปรีชากุล | คณะเภสัชศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
40 | 29 | รองศาสตราจารย์วิรัช เรืองศรีตระกูล | คณะเภสัชศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
41 | 30 | รองศาสตราจารย์ศุภชัย ติยวรนันท์ | คณะเภสัชศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
42 | 31 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์มานิตา หาญพานิชเจริญ | คณะเภสัชศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
43 | 32 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์วิบูลย์ วัฒนนามกุล | คณะเภสัชศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
44 | 33 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์สมชาย สุริยะไกร | คณะเภสัชศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
45 | 34 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์สุธาสินี ทัพพสารพงศ์ | คณะเภสัชศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
46 | 35 | นางสาวดวงกมล เลียวกิตติกุล | คณะเภสัชศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
47 | 36 | นายเกียรติภูมิ พลตรี | คณะเภสัชศาสตร์ | 2 | เข้าร่วม | / | / | |||||||||||||||||||
48 | 37 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์กันยารัตน์ เควียเซ่น | คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
49 | 38 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์กีรติพร จูตะวิริยะ | คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
50 | 39 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์พุทธรักษ์ ปราบนอก | คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
51 | 40 | นางกรรณิกา คำดี | คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
52 | 41 | นางสมใจ ศรีหล้า | คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
53 | 42 | นางสาวอุมารินทร์ ตุลารักษ์ | คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
54 | 43 | นายจักรพันธ์ ขัดชุ่มแสง | คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
55 | 44 | นายธนพฤกษ์ ชามะรัตน์ | คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
56 | 45 | นายศักดา จันทร์ประเสริฐ | คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
57 | 46 | นายอิศเรศ ดลเพ็ญ | คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
58 | 47 | ศาสตราจารย์สุมนทิพย์ บุนนาค | คณะวิทยาศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
59 | 48 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์กัลยา กองเงิน | คณะวิทยาศาสตร์ | 2 | เข้าร่วม | / | / | |||||||||||||||||||
60 | 49 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ธิดาเดียว มยุรีสวรรค์ | คณะวิทยาศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
61 | 50 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ปรียา หวังสมนึก | คณะวิทยาศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
62 | 51 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์พรพิมล เจียระนัยปรีเปรม | คณะวิทยาศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
63 | 52 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์เพ็ญประภา เพชระบูรณิน | คณะวิทยาศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
64 | 53 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์รัชดาภรณ์ เบญจวัฒนานนท์ | คณะวิทยาศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
65 | 54 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์สมนึก วรวิเศษ | คณะวิทยาศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
66 | 55 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์สมหญิง ลีลาทรัพย์เจริญ | คณะวิทยาศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
67 | 56 | นางสาววิรงรอง มงคลธรรม | คณะวิทยาศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
68 | 57 | นางสาววรรณา ศิริแสงตระกูล | คณะวิทยาศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
69 | 58 | รองศาสตราจารย์อาคม แก้วระวัง | คณะวิศวกรรมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
70 | 59 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์เด่นพงษ์ สุดภักดี | คณะวิศวกรรมศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
71 | 60 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์นรารัตน์ เรืองชัยจตุพร | คณะวิศวกรรมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
72 | 61 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์วัศการก แก้วลอย | คณะศิลปกรรมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
73 | 62 | นายกิตติสันต์ ศรีรักษา | คณะศิลปกรรมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
74 | 63 | นายภัทร์ คชภักดี | คณะศิลปกรรมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
75 | 64 | นายสุธีย์ จุฬากาญจน์ | คณะศิลปกรรมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
76 | 65 | รองศาสตราจารย์วัชรินทร์ ศรีรักษา | คณะศึกษาศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
77 | 66 | รองศาสตราจารย์สุวรี ฤกษ์จารี | คณะศึกษาศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
78 | 67 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์เขม เคนโคก | คณะศึกษาศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
79 | 68 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ศิริพงษ์ เพียศิริ | คณะศึกษาศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
80 | 69 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์สันติชัย ศรีโพธิ์ | คณะศึกษาศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
81 | 70 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์สุมิตร ถิ่นปัญจา | คณะศึกษาศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
82 | 71 | นายอาคม อึ่งพวง | คณะศึกษาศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
83 | 72 | นายสิปป์ สุขสำราญ | คณะศึกษาศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
84 | 73 | นายธนบดี อ่อนตา | คณะศึกษาศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
85 | 74 | นายดิเรก คุณพิโน | คณะศึกษาศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
86 | 75 | นางสุชานา ชวนะสุพิชญ์ | คณะศึกษาศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
87 | 76 | นางสาวพัชรินทร์ จำปานนท์ | คณะศึกษาศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
88 | 77 | นางสาวปิยดา สุดาทิพย์ | คณะศึกษาศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
89 | 78 | นางสาวดวงมณี ยะอัมพันธุ์ | คณะศึกษาศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
90 | 79 | นางนุจรี สุขเกษม | คณะศึกษาศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
91 | 80 | นางจรินทร์ บุญสุชาติ | คณะศึกษาศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
92 | 81 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ประเสริฐ วิจิตรนพรัตน์ | คณะเศรษฐศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
93 | 82 | นางสาวศิรประภา บำรุงกิจ | คณะเศรษฐศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
94 | 83 | รองศาสตราจารย์ยิ่งสวัสดิ์ ไชยะกุล | คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
95 | 84 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์กฤตภัทร ถาปาลบุตร | คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
96 | 85 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทรงยศ วีระทวีมาศ | คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
97 | 86 | รองศาสตราจารย์อารินี ชัชวาลชลธีระ | คณะสัตวแพทยศาสตร์ | 1 | เข้าร่วม | / | ||||||||||||||||||||
98 | 87 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์สรรเพชญ อังกิติตระกูล | คณะสัตวแพทยศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
99 | 88 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์สาธร พรตระกูลพิพัฒน์ | คณะสัตวแพทยศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม | |||||||||||||||||||||
100 | 89 | ผู้ช่วยศาสตราจารย์วีรพล ทวีนันท์ | คณะสัตวแพทยศาสตร์ | 0 | ไม่เข้าร่วม |